Wadanne abubuwa ne ke shafar adadin kutsawa cikin hakowa?
Wadanne abubuwa ne ke shafar adadin kutsawa cikin hakowa?
A cikinmasana'antar hakar ma'adinai, ƙimar shigar ciki (ROP), wanda kuma aka sani da raƙuman shiga ciki ko rawar jiki, shine saurin da ɗan wasan ya karya dutsen da ke ƙarƙashinsa don zurfafa rijiyar. Yawancin lokaci ana auna shi da ƙafa a cikin minti ɗaya ko mita a kowace awa.
Lokacin hako rijiyar ruwa, ƙarancin shigar hakowa ya shafe ku?
Me kuke yi don inganta hakowar ku?
Yakamata ku riki ƙwaƙƙwaran direbobi masu zuwa:
1. Rock taro Properties
Kaddarorin tarin dutse irin su porosity, taurin kai, karyewa da tashin hankali suna shafar rawar da za ta iya takawa ta hanyar ƙin shigar da ɗan rawar soja. Kuna iya ƙayyade waɗannan kaddarorin ta hanyar dogon buri, dubawa da gwaje-gwajen dakin gwaje-gwaje kamar RSl da Dl.
2. Haɗa bitzane
Zaɓin kaddarorin rawar rawar soja kamar siffa, girma, da kayan abin yankan. Waɗannan sigogi suna shafar yanki na lamba, ƙimar yankewa da ƙimar sawa na bit ɗin kanta. Zaɓi nau'in bit ɗin da ya dace don mafi kyawun ƙimar shiga.
3. Ruwan hakowa
Dukansu hakowa fuid wurare dabam dabam kudi da ruwa Properties kamar danko, rheology, yawa da Additives rinjayar shigar azzakari cikin farji. Ayyukan ruwan shine don cire yankan, kwantar da bit, sa mai daidaita ramin da haifar da matsa lamba na hydrostatic. Zaɓi ma'aunin ruwa da kewayawa cikin hikima don ƙimar shiga mai inganci.
4.Aikin sigogi
Siffofin aiki na tsarin hakowa kamar nauyin bit, saurin jujjuyawa da jujjuyawar juyi suna tantance ƙimar abin da rawar rawar ya ratsa cikin dutsen. Ana iya amfani da hanyoyi daban-daban don inganta sigogi na hakowa kamar haɓaka software, tsarin amsawa da tsarin sarrafawa.
Da fatan za a sanar da mu idan za mu iya taimakawa da masana'antar hakowa [email protected]
YOUR_EMAIL_ADDRESS